วันที่ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี จัดพิธีมอบประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.) แก่ผู้สำเร็จการศึกษา สาขาวิชาเทคโนโลยีปิโตรเลียม ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ปิยะ ประสงค์จันทร์ รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย เป็นประธานมอบประกาศนียบัตร ณ ห้องประชุมชูพันธ์ คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มทร.ศรีวิชัย
โดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ไชยยะ ธนพัฒน์ศิริ คณบดีคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี กล่าวว่า คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย ได้จัดพิธีมอบประกาศนียบัตรแก่นักศึกษา ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ประจําปีการศึกษา 2566) เพื่อยกย่องเชิด ชูเกียรตินักศึกษาที่มีผลการเรียนดี นักศึกษาที่มีความเสียสละเป็นผู้นํากิจกรรมนักศึกษา และมีความมุ่งมานะ ตั้งใจศึกษาเล่าเรียนจนสําเร็จการศึกษาตามที่ตนหวังไว้ นอกจากนั้น ยังเปิดโอกาสให้บิดา มารดา ผู้ปกครองและ ญาติพี่น้องของนักศึกษาได้ชื่นชมและแสดงความยินดีกับบุตรหลาน อีกทั้ง ยังเปิดโอกาสให้กับนักศึกษารุ่นน้องได้ แสดงความยินดีกับรุ่นพี่ ซึ่งแสดงให้เห็นถึงการสร้างสายสัมพันธ์ที่ดีระหว่างรุ่นพี่กับรุ่นน้องอีกทางหนึ่ง
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/2-8-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/3-8-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/4-7-1024x681.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/5-7-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/6-1-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A3815-683x1024.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A3852-683x1024.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A3861-683x1024.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A3872-683x1024.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4002-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4008-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4009-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4016-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4018-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4021-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4022-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4025-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4030-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4031-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4034-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4037-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4040-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4044-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4046-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4048-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4051-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4054-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4057-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4060-683x1024.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4077-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4095-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4116-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4124-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4129-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4145-683x1024.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4159-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4169-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4179-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4357-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4363-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4368-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4379-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4382-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4391-683x1024.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/0F6A4397-1024x683.jpg)