วันที่ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2567
ผู้บริหารคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี นำโดยนายอาลาวีย์ ฮะซานี รองคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษา พร้อมด้วยอาจารย์ และบุคลากร ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงานจากวิทยาลัยการอาชีพหัวไทร โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ปิยะ ประสงค์จันทร์ เป็นประธานกล่าวต้อนรับคณะครูและนักเรียน ณ ห้องประชุมชูพันธ์ ชั้น 2 คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มทร.ศรีวิชัย
โดยคณะศึกษาดูงานได้เข้าเยี่ยมชมคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี และฝึกปฏิบัติจริง ผ่านกิจกรรมฐานการเรียนรู้ของหลักสูตรสาขาวิชาวิศวกรรมแมคคาทรอนิกส์ และหลักสูตรสาขาวิชาไฟฟ้า ซึ่งจะเป็นการเปิดประสบการณ์ และสร้างแรงบันดาลใจให้กับนักเรียนในการเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาต่อไป
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449792358_876105754533981_3064322270339323877_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449838797_876102507867639_5805461872279270258_n-683x1024.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449849171_876105331200690_5821001289560459544_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449929098_876104824534074_8430092695017834906_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449929574_876102667867623_438111477437960852_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449947421_876104691200754_3976292013160527657_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449948651_876103041200919_2189314808301531384_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/450108093_876102787867611_1409099445041270314_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/448577484_876103697867520_225761361020917473_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449199136_876102587867631_7653422852283139067_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449522441_876103017867588_8116790266280046602_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449677377_876102661200957_1539821943470510580_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449677596_876103514534205_2056045705304541134_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449716063_876102461200977_7068790909934737175_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449725208_876104414534115_5601743565735132356_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449744438_876106161200607_2870311408779955347_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449744577_876105037867386_3088856197565157045_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449745553_876106261200597_2787625308958758325_n-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/449745559_876102444534312_3289832617217351201_n-1024x683.jpg)