วันที่ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2567 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ไชยยะ ธนพัฒน์ศิริ คณบดีคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี พร้อมด้วยผู้บริหาร และบุคลากร เข้าเยี่ยมชมและให้กำลังใจนักศึกษาคณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี ที่เข้าร่วมเป็น “นักปฏิบัติการขับเคลื่อนสังคม” ด้วยไอเดียประเด็น “ รู้ทันอันตรายบุหรี่ไฟฟ้า ”กับ คิดดีไอดอล (นักสื่อสารสุขภาวะ) ผ่าน HACKATHON 4 HEALTH ได้แก่ทีม DangerLung โดย สโมสรนักศึกษา และทีมไม่ทันควัน โดย ชมรม IED Creator ณ ห้องประชุมชูพันธ์ ชั้น 2 คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรมและเทคโนโลยี มทร.ศรีวิชัย
โครงการดังกล่าวจัดโดยสำนักสร้างเสริมระบบสื่อและสุขภาวะทางปัญญา (สำนัก 11) สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.) โดย ศูนย์สร้างสรรค์สื่อสำหรับเด็กเยาวชนและครอบครัว (องค์กรสาธารณประโยชน์ เลขที่ 4314) ร่วมกับ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย ให้ผู้นำนักศึกษามาร่วมสร้างสรรค์นวัตกรรมรู้เท่าทันบุหรี่ไฟฟ้า เพื่อร่วมออกแบบสร้างสรรค์แพลตฟอร์มสื่อสารสุขภาวะเพื่อสร้างการเปลี่ยนแปลงตนเองและสังคม
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/2-6-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/3-6-1024x768.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/4-5-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/5-5-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0296-1-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0298-1-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0299-1-1024x683.jpg)
![](https://inded.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0301-1-1024x683.jpg)